Members Login
 Add/remove tags to this thread

Topic: ผลมวยสมัครเล่น ปท. รอบก่อนรองฯ 12 ก.ย.53

Page 1 of 1  sorted by
Guru
Status: Offline
Posts: 1125
Date: Sep 13, 2010

ผลมวยสมัครเล่น ปท. รอบก่อนรองฯ 12 ก.ย.53

Permalink   
สันติ เจ๊ะอาหลี นักชกวัย 25 ปีจากราชทัณฑ์ โชว์ฟอร์มเด็ดดับมวยไทยเงินแสน ปกรณ์ มุสิผล หรือ ปกรณ์ ศักดิ์โยธิน ลิ่วตัดเชือกศึกมวยชิงแชมป์ประเทศไทย ขณะที่นักชกสาวชุด "กวางโจวเกมส์" สุดาพร ศรีสอนดี ดับสาวออสซี่ ลิ่วรอบ 16 คน ศึกมวยหญิงชิงแชมป์โลกที่บาร์บาโดส


การแข่งขันมวยสากลสมัครเล่นชาย-หญิงชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย เมื่อ 12 ก.ย. ที่ผ่านมา ที่เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์งามวงศ์วาน จ.นนทบุรี เป็นการชกในรอบก่อนรองชนะเลิศ หรือรอบ 8 คนสุดท้าย โดยคู่ไฮไลท์ประจำวันอยู่ที่รุ่นไลต์เวต (60 กก.) ชาย สันติ เจ๊ะอาหลี หรือ ฤทธิเดช ใหม่เมืองคอน จากสโมสรราชทัณฑ์ พบกับ ปกรณ์ มุสิผล หรือ ปกรณ์ ศักดิ์โยธิน นักมวยไทยเงินแสนจากสโมสรลูกประดู่ ซึ่งทั้งคู่เดินหน้าแลกหมัดกันดุเดือด แต่ สันติ อาศัยชั้นเชิงการชกที่เหนือกว่า ดักชกได้แม่นกว่า เอาชนะคะแนนไปขาดลอย 10-2 หมัด เข้าไปตัดเชือกกับ กำพล สุทธิ หรือ ก้องศักดิ์ ศิษย์บุญมี แชมป์มวยไทยเวทีลุมพินี จากราชนาวี ที่ชนะคะแนน ณัฐพล พรมไตร จากเชียงใหม่ 14-7


โดย "เสธ.ทวีป" พลเอกทวีป จันทรโรจน์ นายกสมาคมมวยสากลสมัครเล่นแห่งประเทศไทย เปิดเผยว่า เตรียมเรียกตัว สันติ มาฝึกซ้อมเพื่อปั้นขึ้นสู่ทีมชาติแน่นอน เพราะทักษะมวยและกระดูกมวยดีมาก


ส่วนคู่อื่น ๆ รุ่นไลต์ฟลายเวต (48 กก.) หญิง ขนิษฐา พัฒนสุขสกุล(ราชนาวี) ชนะอาร์เอสซี.ยก 4 นารี รัตน์ กลับหอม (รร.กีฬาทน.นครราชสีมา),ปนัดดา สุขอรุณ (รร.กีฬานครสวรรค์) ชนะคะแนน สาวณี พุฒบุรี (รร.กีฬาขอ่น) 8-7,รุ่นฟลายเวต (51 กก.) หญิง อภิญสุข (ราชนาวี) ชนะอาร์เอสซี.ยก 4 เสาวลักษณ์ นารีแพงศรี (นครสวรรค์),อภัสรา ลีนาม (รร.กีฬานครสวรรค์) ชนะคะแนน จุฑามาศ รักสัตย์ (รร.กีฬาทน.นครราชสีมา) 9-5, รุ่นแบนตั้มเวต (54 กก.) หญิง อารัตน์ ใยเทศ (สพล.สุโขทัย) ชนะคะแนน เกรียงสุภา รอดพลอย(นนทบุรี) 9-0,สุดารักษ์ ศิริโสด(รร.กีฬาทน.นครราชสีมา) ชนะคะแนน วัลยา ป้องทา (ราชนาวี) 10-7 รุ่นไลต์ฟลายเวต (49 กก.) ชาย วิชัย คำสอน (รร.กีฬาทน.นครราชสีมา) ชนะคะแนน วิชา แป้นทอง (ราชทัณฑ์) 7-1,อภิรักษ์ คำสุวรรณ (ทอ.) ชนะคะแนน เกียรติศักดิ์ กลิ่นจิตโต (รร.กีฬานครสวรรค์) 4-2 ,สุรจิตร ทองอนันต์ (สพล.สุโขทัย) ชนะคะแนน ชัยยา รวมธรรม (พิษณุโลก) 5-2,นที ธนะฤทธิ์ (จตุจักร) ชนะคะแนน ศราวุธ เพชรนาคิน(เกษตรศาสตร์) 4-0,รุ่นฟลายเวต (52 กก.) ชาย วสันต์ ใจสุข (ราชนาวี) ชนะคะแนน อรรถกมล อินทนนท์ (รร.กีฬาอ่างทอง) 6-0,อ นันต์ ป้องเขต (กองทัพบก) ชนะคะแนน ธนาวุฒิ เพชรขุ้ม (พิษณุโลก) 6-3, อภิเชษฐ์ เพชรมณี (เหิรเวหา) ชนะอาร์เอสซี.ยก 3 อานนท์ แก้วคำ(สพล.สุโขทัย),บุญรวย เอกรัมย์(ลูกประดู่) ชนะคะแนน วีรชน วุ่นจู๊ด (สุพรรณบุรี) 4-2} รุ่นแบนตั้มเวต (56 กก.) ชาย วีระยุทธ สุดใส (กองทัพภาค 2) ชนะคะแนน กล้า พัตรภัทดิ์ (ลพบุรี) 7-3, โยต้า แสนศรี (ทอ.) ชนะคะแนน ฉัตรมงคล สุทธิ (ลูกประดู่) 8-3,ดอนชัย ทาธิ(ทบ.) ชนะคะแนน ตูน หมอกงามศรี(ราชทัณฑ์) 3-1, วุฒิชัย หงษ์คำดี (ราชนาวี) ชนะผ่าน ไชยชิด ขัติยะ (พณิชยการราชดำเนิน), รุ่นไลต์เวต (60 กก.) ชาย สราวุธ ประไพเพชร หรือ แก้ว แฟร์แท็กซ์ จากทบ. ชนะคะแนน พลวิรัตน์ ปะติตังโข (รร.กีฬาทน.นครราชสา) 4-1, อศิรายุทธ จันทราภรณ์ (เหิรเหา) ชนะผ่าน ชาญชัย วิชัยวงศ์ (ทัพภาค 2)


ด้านศึกมวยสากลสมัครเล่นหญิงชิงแชมป์โลก "ไอบ้า วีเมนส์ เวิลด์แชมเปี้ยนชิพ 2010" ที่เมืองบริดจ์ทาวน์ ประเทศบาร์บาโดส ปรากฎว่านักชกสาวไทยชุดเอเชี่ยนเกมส์ ครั้งที่ 16 "กวางโจวเกมส์" เดือนพ.ย.นี้ที่ประเทศจีน ยังโชว์ฟอร์มดี โดยรุ่นไลต์เวต (60 กก.) สุดาพร ศรีสอนดี ประเดิมรอบแรก เมื่อ 11 ก.ย. เอาชนะคะแนน ซาอิด อมเนีย จากอียิปต์ 9-1 จากนั้นขึ้นชกรอบ 2 เมื่อ 12 ก.ย. ชนะ แคลร์ กาเบรียล จากออสเตรเลีย ขาดลอย 11-3
ลอยลำเข้ารอบ 3 หรือรอบ 16 คนสุดท้าย ไปพบกับ คัวนิต้า ลี อันเดอร์วูด จากสหรัฐเป็นด่านต่อไป ส่วนอีก 2 คนคือ รุ่น 57 กก. ทัศมาลี ทองจันทร์ เตรียมชกรอบแรก พบ เวน เซง ซู จากไต้หวัน และรุ่น 51 กก. เปี่ยมวิไล เล่าเปี่ยม เตรียมชกรอบ 2 พบ เดโบรา เรนจิโฟ จากเวเนซุเอลา


__________________
Page 1 of 1  sorted by
Quick Reply

Please log in to post quick replies.


Website Hit Counter
HTML Counter


Create your own FREE Forum
Report Abuse
Powered by ActiveBoard